Namo Shetakri Yojana: जर तुम्हाला नमो शेतकरी योजनेचे पैसे मिळाले नसतील तर हे त्वरित करा आणि पुढील 24 तासांत पैसे खात्यात जमा होतील.

नमो शेतकरी योजना: नमस्कार मित्रांनो, पंतप्रधान मोदींनी सुरू केलेल्या पीएम किसान योजनेच्या धर्तीवर केंद्र सरकारने नमो शेतकरी महासंग योजना सुरू केली आहे. त्यामुळे महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना वर्षाला तब्बल १२ हजार रुपये मिळणार आहेत. त्याचबरोबर आता नमो शेतकरी महासन्मान निधी योजनेचा पहिला हप्ता शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा करण्यात आला आहे.

पीएम किसान योजनेचा 15 वा हप्ताही लवकरच शेतकऱ्यांना दिला जाईल. मात्र, नमो महासन्माननिधी योजनेसाठी पात्र असूनही अनेक शेतकऱ्यांना या योजनेचा लाभ मिळाला नाही. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी त्या शेतकऱ्यांनी काय करावे? याबद्दल सविस्तर माहिती आपण येथे पाहू.

अधिकृत वेबसाईट पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

जर तुम्हाला नमो शेतकरी सन्मान निधी योजनेचा पहिला हप्ता मिळाला नसेल तर सर्वप्रथम तुम्हाला पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजनेचा मागील हप्ता मिळाला आहे की नाही हे तपासावे लागेल. जर तुम्हाला पीएम किसान योजनेचा मागील हप्ता मिळाला नसेल तर तुम्हाला नोकरी न मिळण्याचे कारण देखील शोधावे लागेल. नमो शेतकरी योजना

तुम्हाला पीएम किसान योजनेचा मागील हप्ता का मिळाला नाही याचे कारण कसे शोधायचे, खालीलप्रमाणे प्रक्रिया पूर्ण करा..,

  • जर तुम्हाला मागील हप्ता मिळाला नसेल तर प्रथम दिलेल्या लिंकवर क्लिक करा https://pmkisan.gov.in/
  • त्यानंतर तुमच्या समोर एक नवीन पेज उघडेल, पेज वर स्क्रोल करा आणि नंतर Know Your Status या पर्यायावर क्लिक करा.
  • त्यानंतर तुमच्याकडे असलेला नोंदणी क्रमांक टाका, परंतु जर तुम्हाला नोंदणी क्रमांक माहीत नसेल तर Know Your Registration Number या पर्यायावर क्लिक करा.
  • या पेजवर तुम्हाला तुमचे नाव शोधण्यासाठी दोन पर्याय असतील, एक पर्याय म्हणजे तुमचा मोबाइल नंबर टाकणे आणि दुसरा पर्याय म्हणजे तुमचा आधार कार्ड क्रमांक टाकणे.
  • त्यानंतर तुम्ही मोबाईल नंबर टाका आणि या पर्यायावर क्लिक करा, तुमचा मोबाइल नंबर टाका, कॅप्चा कोड योग्यरित्या प्रविष्ट करा आणि Get OTP पर्यायावर क्लिक करा.
  • त्यानंतर, तुमच्या मोबाइल नंबरवर OTP पाठवला जाईल, बॉक्समध्ये OTP टाका आणि नंतर Get Details पर्यायावर क्लिक करा.
  • त्यानंतर नो युवर स्टेटस या बटनावर क्लिक करा, त्यानंतर मिळालेला रजिस्ट्रेशन क्रमांक नो युवर स्टेटस या बटनावर क्लिक करून ओपन झालेल्या चौकटीत भरा त्यानंतर पुन्हा एकदा कॅप्चा कोड टाका आणि शेवटी गेट डिटेल्स या बटणावर क्लिक करा

त्यानंतर तुम्हाला तुमच्या मोबाईलवर योजनेची संपूर्ण माहिती दिसेल, त्यानंतर पुन्हा थोडे खाली स्क्रोल करा. त्यानंतर तुम्हाला त्या ठिकाणी एफटीओ असा पर्याय दिसेल या पर्यायासमोर YES अशी हिरव्या रंगाने ठीक असेल तर तुम्हाला हा हप्ता मिळण्यासाठी कोणतीही अडचण नाही. परंतु त्या ठिकाणी जर नो (NO) असेल तर तुम्हाला हप्ता मिळण्यासाठी काहीतरी नक्कीच अडचण आहे.

त्यानंतर पुन्हा खाली स्क्रोल करा त्या ठिकाणी तुम्हाला रिझन ऑफ एफटीओ नॉट प्रोसेस या खाली दिलेल्या चौकटीमध्ये तुम्हाला पीएम किसान योजनेचा हप्ता का मिळाला नाही याचे कारण मिळेल.

या ठिकाणी तुम्हाला जर पीएम किसान योजनेचा हप्ता का मिळाला नाही याचे कारण स्पष्ट कळले तर तुम्ही त्या कारणाची पूर्तता नक्की करून घ्या. त्याचबरोबर हप्ता मिळवण्यासाठी तुम्ही तहसील कार्यालयात देखील जाऊन या संबंधित अधिक माहिती घेऊ शकता.Namo Shetakri Yojana

Leave a Comment